
VGA Colorful GeForce RTX 3060 NB DUO 12G V4 L-V
9.590.000₫
999₫

VGA Gigabyte GeForce RTX 3050 WINDFORCE OC 8GB là một trong những lựa chọn đáng xem xét cho những ai đang tìm kiếm một card đồ họa giá trung bình mà vẫn có khả năng đáp ứng nhu cầu gaming và làm việc đa phương tiện. Với sự kết hợp giữa hiệu năng mạnh mẽ và tính năng đa dạng, card đồ họa Gigabyte này hứa hẹn sẽ đáp ứng được mọi yêu cầu của bạn.

VGA Gigabyte RTX 3050 WINDFORCE OC 8G được sản xuất hoàn toàn tự động, loại bỏ các phần cạnh sắc nhô ra của các mối hàn. Điều này không chỉ đảm bảo an toàn cho tay của bạn khi thao tác với linh kiện mà còn tạo nên một thiết kế thân thiện với người dùng và đẹp mắt.

VGA Gigabyte GeForce RTX 3050 WINDFORCE OC 8GB được trang bị 8GB bộ nhớ GDDR6, giúp bạn trải nghiệm các tựa game và ứng dụng đòi hỏi sự xử lý đồ họa cao cấp một cách mượt mà. Card này hoạt động ở tốc độ Core Clock là 1792 MHz, vượt trội hơn so với phiên bản tham chiếu với 1777 MHz. Điều này đồng nghĩa với việc hiệu năng đồ họa cao hơn và khả năng xử lý các tác vụ đồ họa nặng. Với băng thông 128 bit, VGA này cho phép truyền dữ liệu nhanh chóng giữa CPU và GPU, cải thiện khả năng xử lý đồ họa và giảm hiện tượng giật hình.

Sản phẩm có cổng DP1.41, HDMI 2.11, Dual-Link DVI-D*1, giúp bạn dễ dàng kết nối với màn hình và thiết bị ngoại vi khác. Để hoạt động ổn định, card đòi hỏi nguồn cung cấp ít nhất là 450W, đảm bảo bạn đã có nguồn đi kèm đủ mạnh để sử dụng VGA này.
Hiệu năng trong game
Với những thông số kỹ thuật ấn tượng như trên, VGA Gigabyte GeForce RTX 3050 WINDFORCE OC 8GB đủ sức đáp ứng yêu cầu của hầu hết các tựa game phổ biến hiện nay. Nó cung cấp hiệu năng đồ họa ổn định và độ phân giải cao, giúp bạn trải nghiệm game với chất lượng hình ảnh sắc nét và mượt mà.

Khi chơi các tựa game AAA đòi hỏi nhiều tài nguyên đồ họa, card này có thể đưa ra hiệu năng ấn tượng với cấu hình cao. Điều này bao gồm việc hỗ trợ công nghệ Ray Tracing, giúp tái hiện ánh sáng, bóng đổ và chi tiết đồ họa một cách chân thực.
Đối với các tựa game thể thao, card đồ họa này cũng cho phép bạn tham gia vào các trận đấu với độ phân giải cao và tốc độ khung hình ổn định, giúp trải nghiệm chơi game trở nên sống động và hấp dẫn.
Sử dụng trong công việc đa phương tiện
Ngoài khả năng chơi game, VGA Gigabyte GeForce RTX 3050 WINDFORCE OC 8GB cũng là một sự lựa chọn tốt cho công việc đa phương tiện. Với khả năng xử lý đồ họa mạnh mẽ, bạn có thể làm việc với các ứng dụng chỉnh sửa video, thiết kế đồ họa và dựng phim một cách hiệu quả.
Card này cũng hỗ trợ công nghệ NVIDIA NVENC, giúp tăng cường quá trình mã hóa video, phù hợp cho các streamer hoặc những người làm nội dung trực tuyến. Hiệu năng ổn định và tốc độ xử lý đồ họa nhanh chóng làm cho việc làm việc với các dự án đa phương tiện trở nên dễ dàng và thuận tiện.

Sự ổn định của hiệu năng hình ảnh và độ sắc nét không thể phủ nhận, đều là thành tựu của VGA Gigabyte RTX 3050 WINDFORCE OC 8G. Điều này được thể hiện qua hệ thống làm mát WINDFORCE mạnh mẽ, đảm bảo vận hành liên tục và bền bỉ cho linh kiện này. Cánh quạt 100mm hoạt động theo chế độ quay luân phiên và được kết hợp với ống dẫn nhiệt bằng đồng, đồng lòng giúp làm giảm sự nhiễu loạn từ quạt liền kề và gia tăng áp suất không khí hiệu quả.
Với thiết kế tản nhiệt mở rộng và tấm ốp lưng kim loại đặc biệt, VGA Gigabyte RTX 3050 WINDFORCE OC 8G cho phép luồng không khí trôi qua một cách dễ dàng hơn, giúp tản nhiệt tốt hơn. Tấm lưng kim loại không chỉ cải thiện khả năng tản nhiệt mà còn tạo nên sự thẩm mỹ và cấu trúc bảo vệ toàn diện cho linh kiện.

0.0
(0 đánh giá)
Mô tả chi tiết | |
| Vi xử lý đồ họa | GeForce RTX™ 3050 |
| Xung nhịp nhân | 1792 MHz (Card tham chiếu: 1777 MHz) |
| Lõi CUDA® | 2560 |
| Xung nhịp bộ nhớ | 14,000 MHz |
| Dung lượng bộ nhớ | 8 GB |
| Loại bộ nhớ | GDDR6 |
| Bus bộ nhớ | 128-bit |
| Chuẩn Bus Card | PCI-E 4.0 |
| Độ phân giải số tối đa | 7680 x 4320 |
| Hỗ trợ đa màn hình | 4 |
| Kích thước Card | Dài 198.1 mm x Rộng 120.6 mm x Cao 39 mm |
| Form PCB | ATX |
| Hỗ trợ DirectX | 12 Ultimate |
| Hỗ trợ OpenGL | 4.6 |
| PSU khuyến nghị | 450W |
| Nguồn phụ | 1 x 8-pin |
| Cổng xuất hình | 2 x DP 1.4a, 2 x HDMI 2.1 |
| Phụ kiện | Có Hướng dẫn nhanh |

THÔNG BÁO TẠM NGỪNG GIAO DỊCH CƠ SỞ QUẾ VÕ
Th 7, 28/02/2026

Giải mã mẫu laptop "quốc dân" mới dành cho học sinh, sinh viên
Th 4, 15/04/2026

VÌ SAO MỨC SỬ DỤNG GPU TĂNG ĐỘT BIẾN LÊN 100% ?
Th 5, 16/04/2026

NVIDIA lộ diện RTX 5060 phiên bản 9GB VRAM
Th 5, 16/04/2026

Tai nghe chụp tai OneOdio Pro 10
Th 5, 16/04/2026
GIAO HỎA TỐC
Hà Nội - Bắc Ninh chỉ trong 2 giờ
HỖ TRỢ 24/7
Hỗ trợ khách hàng 24/7
Thanh toán tiện lợi
Trả tiền mặt, CK, trả góp 0%
MIỄN PHÍ LẮP ĐẶT
Bảo hành tận nhà, lỗi 1 đổi 1 trong vòng 30 ngày

Hotline
Mua hàng: 0347 288 399
Bảo hành: 0825 444 333
Phương thức thanh toán
Giới thiệu Him Lam Computer
Hỗ trợ khách hàng




6.999.000₫
Số lượng:
Him Lam Hà Nội
162 Ngõ 553 Giải Phóng, P.Tương Mai, Hà Nội
Him Lam Việt Yên
101 Thân Nhân Trung, P.Việt Yên, Bắc Ninh