
VGA Colorful GeForce RTX 3060 NB DUO 12G V4 L-V
9.590.000₫
999₫

ASUS Prime RTX 5050 OC Edition là mẫu card đồ họa tầm trung thế hệ mới được thiết kế dành riêng cho game thủ và người dùng sáng tạo nội dung muốn sở hữu một GPU cân bằng giữa hiệu năng, độ bền và mức tiêu thụ điện hợp lý. Chiếc Card đồ họa ASUS này mang đến sức mạnh từ kiến trúc NVIDIA Blackwell với mức xung nhịp được ép xung sẵn, bộ nhớ GDDR6 tốc độ cao cùng khả năng xuất hình linh hoạt, hỗ trợ nhiều màn hình độ phân giải cao.

ASUS Prime RTX 5050 OC Edition được ép xung sẵn từ nhà máy, đạt xung nhịp lên đến 2707 MHz ở chế độ OC, và 2677 MHz ở chế độ mặc định (Boost Clock). Đây là mức hiệu suất lý tưởng cho người dùng muốn tối ưu khả năng xử lý game, đồ họa và các tác vụ AI mà không cần tinh chỉnh thủ công.
Với 8GB bộ nhớ GDDR6 cùng băng thông 128-bit, card đảm bảo khả năng xử lý mượt mà các tựa game phổ biến ở độ phân giải Full HD và 2K. Đồng thời, GPU cũng hỗ trợ tốt cho các phần mềm dựng hình, edit video, thiết kế 2D/3D hoặc tăng tốc xử lý trong các ứng dụng tích hợp AI.

ASUS Prime RTX 5050 được trang bị đầy đủ các cổng xuất hình ảnh hiện đại gồm 3 cổng DisplayPort 2.1b và 1 cổng HDMI 2.1b, hỗ trợ hiển thị hình ảnh độ phân giải cao với độ trễ thấp, băng thông lớn – phù hợp cho cả màn hình chơi game tốc độ cao lẫn màn hình đồ họa chuyên nghiệp. Với khả năng hỗ trợ đa màn hình, sản phẩm mang lại không gian làm việc rộng rãi và đa nhiệm hiệu quả.

Dù sở hữu hiệu năng mạnh mẽ, ASUS vẫn đảm bảo thiết kế của Prime RTX 5050 OC phù hợp với các hệ thống phổ thông, dễ dàng lắp đặt trong các vỏ case có kích thước tiêu chuẩn. Các linh kiện được chọn lọc kỹ lưỡng theo tiêu chuẩn chất lượng cao của ASUS PRIME, đảm bảo độ bền, độ ổn định và khả năng hoạt động lâu dài trong nhiều môi trường khác nhau.

Để vận hành ổn định, ASUS khuyến nghị sử dụng bộ nguồn công suất tối thiểu 550W. Đây là mức yêu cầu phù hợp với hầu hết các hệ thống gaming hoặc workstation tầm trung hiện nay, không yêu cầu thay đổi PSU nếu bạn đang sử dụng các bộ nguồn tiêu chuẩn phổ biến.
0.0
(0 đánh giá)
| Sản phẩm | Card đồ họa VGA |
| Hãng sản xuất | Asus |
| Engine đồ họa | NVIDIA® GeForce RTX™ 5050 |
| AI Performance | 439 TOPs |
| Chuẩn Bus | PCI Express 5.0 |
| Bộ nhớ | 8GB GDDR6 |
| Engine Clock | OC mode: 2707 MHz Default mode: 2677 MHz (Boost Clock) |
| Lõi CUDA | 2560 |
| Clock bộ nhớ | 20 Gbps |
| Giao diện bộ nhớ | 128 bit |
| Độ phân giải | Digital Max Resolution 7680 x 4320 |
| Kết nối | Yes x 1 (Native HDMI 2.1b) Yes x 3 (Native DisplayPort 2.1b) HDCP Support Yes (2.3) |
| Kích thước | 268.3 x 120 x 50mm 10.56 x 4.72 x 1.97 inches |
| PSU đề nghị | 550W |
| Power Connectors | 1 x 8-pin |

THÔNG BÁO TẠM NGỪNG GIAO DỊCH CƠ SỞ QUẾ VÕ
Th 7, 28/02/2026

Giải mã mẫu laptop "quốc dân" mới dành cho học sinh, sinh viên
Th 4, 15/04/2026

VÌ SAO MỨC SỬ DỤNG GPU TĂNG ĐỘT BIẾN LÊN 100% ?
Th 5, 16/04/2026

NVIDIA lộ diện RTX 5060 phiên bản 9GB VRAM
Th 5, 16/04/2026

Tai nghe chụp tai OneOdio Pro 10
Th 5, 16/04/2026
GIAO HỎA TỐC
Hà Nội - Bắc Ninh chỉ trong 2 giờ
HỖ TRỢ 24/7
Hỗ trợ khách hàng 24/7
Thanh toán tiện lợi
Trả tiền mặt, CK, trả góp 0%
MIỄN PHÍ LẮP ĐẶT
Bảo hành tận nhà, lỗi 1 đổi 1 trong vòng 30 ngày

Hotline
Mua hàng: 0347 288 399
Bảo hành: 0825 444 333
Phương thức thanh toán
Giới thiệu Him Lam Computer
Hỗ trợ khách hàng








8.799.000₫
Số lượng:
Him Lam Hà Nội
162 Ngõ 553 Giải Phóng, P.Tương Mai, Hà Nội
Him Lam Việt Yên
101 Thân Nhân Trung, P.Việt Yên, Bắc Ninh