
VGA Colorful GeForce RTX 3060 NB DUO 12G V4 L-V
9.590.000₫
999₫

ASUS Dual RTX 5050 8GB GDDR6 là dòng card đồ họa mới thuộc thế hệ GPU RTX 50 series, được thiết kế tối ưu cho người dùng phổ thông, game thủ và nhà sáng tạo nội dung cần hiệu năng cao, khả năng xử lý AI vượt trội trong một sản phẩm gọn gàng và dễ lắp đặt. Với sức mạnh từ kiến trúc NVIDIA Blackwell mới nhất, chiếc Card đồ họa ASUS này hỗ trợ công nghệ Ray Tracing Gen 4, DLSS 4 và đạt hiệu năng AI lên đến 421 TOPS – cho trải nghiệm hình ảnh sắc nét, mượt mà và khả năng tăng tốc tác vụ trí tuệ nhân tạo vượt trội trong tầm giá.

RTX 5050 8GB là sản phẩm mới trong phân khúc tầm trung của NVIDIA, được trang bị GPU với hiệu năng AI ấn tượng lên đến 421 TOPS, giúp đẩy nhanh các quy trình như upscale hình ảnh, tạo hiệu ứng AI trong phần mềm sáng tạo, và hỗ trợ các công cụ AI như Copilot, Stable Diffusion, Adobe Firefly… một cách mượt mà.

Card sử dụng bộ nhớ 8GB GDDR6, băng thông 128-bit – đủ sức xử lý tốt các tựa game eSports, AAA ở thiết lập đồ họa trung bình đến cao ở độ phân giải Full HD, đồng thời hỗ trợ các phần mềm đồ họa như Adobe Premiere, Photoshop, After Effects, Blender… ở mức ổn định.
ASUS Dual RTX 5050 sử dụng thiết kế 2 quạt tản nhiệt kép hiệu suất cao – tối ưu luồng gió, duy trì nhiệt độ ổn định ngay cả khi chạy full tải trong thời gian dài. Với thiết kế 2-slot nhỏ gọn, card dễ dàng tương thích với hầu hết các vỏ case phổ thông hiện nay, bao gồm cả các hệ thống mini hoặc ITX.

Card được trang bị 3 cổng DisplayPort 2.1b và 1 cổng HDMI 2.1b, hỗ trợ xuất hình ảnh đến 4 màn hình cùng lúc với độ phân giải cao, độ trễ thấp, cực kỳ phù hợp cho những ai làm việc đa nhiệm hoặc cần không gian hiển thị rộng rãi. Các cổng kết nối này cũng sẵn sàng đáp ứng các màn hình chơi game cao cấp 2K/4K hoặc màn hình đồ họa chuyên dụng.

Để đảm bảo hoạt động ổn định và phát huy tối đa hiệu năng, ASUS khuyến nghị sử dụng bộ nguồn công suất tối thiểu 550W khi lắp đặt RTX 5050. Đây là mức công suất phổ biến và dễ dàng tương thích với đa số các bộ nguồn gaming hoặc workstation hiện nay.
0.0
(0 đánh giá)
| Sản phẩm | Card đồ họa VGA |
| Hãng sản xuất | Asus |
| Engine đồ họa | NVIDIA® GeForce RTX™ 5050 |
| Chuẩn Bus | PCI Express 5.0 |
| Open GL | OpenGL®4.6 |
| Engine Clock | OC mode: 2602 MHz
|
| CUDA Core | 2560 |
| Memory Speed | 20 Gbps |
| Bộ nhớ | 8GB GDDR6 |
| Độ phân giải | Digital Max Resolution 7680 x 4320 |
| Memory Clock | 128-bit |
| Kết nối | Yes x 1 (Native HDMI 2.1b) Yes x 3 (Native DisplayPort 2.1b) HDCP Support Yes (2.3) |
| Kích thước | 203 x 120.2 x 40 mm 7.99 x 4.73 x 1.58 inches |
| Slot | 2 Slot |
| Power Connectors | 1 x 8-pin |
| Recommended PSU | 550W |

THÔNG BÁO TẠM NGỪNG GIAO DỊCH CƠ SỞ QUẾ VÕ
Th 7, 28/02/2026

Giải mã mẫu laptop "quốc dân" mới dành cho học sinh, sinh viên
Th 4, 15/04/2026

VÌ SAO MỨC SỬ DỤNG GPU TĂNG ĐỘT BIẾN LÊN 100% ?
Th 5, 16/04/2026

NVIDIA lộ diện RTX 5060 phiên bản 9GB VRAM
Th 5, 16/04/2026

Tai nghe chụp tai OneOdio Pro 10
Th 5, 16/04/2026
GIAO HỎA TỐC
Hà Nội - Bắc Ninh chỉ trong 2 giờ
HỖ TRỢ 24/7
Hỗ trợ khách hàng 24/7
Thanh toán tiện lợi
Trả tiền mặt, CK, trả góp 0%
MIỄN PHÍ LẮP ĐẶT
Bảo hành tận nhà, lỗi 1 đổi 1 trong vòng 30 ngày

Hotline
Mua hàng: 0347 288 399
Bảo hành: 0825 444 333
Phương thức thanh toán
Giới thiệu Him Lam Computer
Hỗ trợ khách hàng








8.299.000₫
Số lượng:
Him Lam Hà Nội
162 Ngõ 553 Giải Phóng, P.Tương Mai, Hà Nội
Him Lam Việt Yên
101 Thân Nhân Trung, P.Việt Yên, Bắc Ninh