Thông tin sản phẩm
VGA Gigabyte GeForce RTX 4090 WINDFORCE 24GB

HỆ THỐNG LÀM MÁT WINDFORCE
Hệ thống làm mát WINDFORCE của VGA Gigabyte GeForce RTX 4090 WINDFORCE 24GB có ba quạt cánh độc đáo 100mm, quay luân phiên, 8 ống dẫn nhiệt bằng đồng composite, buồng hơi lớn chạm trực tiếp vào GPU, quạt hoạt động 3D và làm mát màn hình, cùng nhau mang lại hiệu quả tản nhiệt cao.

Giảm sự hỗn loạn của các quạt liền kề và tăng áp suất luồng không khí.

GIGABYTE xoay các quạt liền kề theo hướng ngược lại, để hướng luồng không khí giữa hai quạt là như nhau, giảm sự nhiễu loạn và tăng cường áp suất luồng không khí.

Quạt chủ động 3D cung cấp khả năng làm mát bán thụ động và quạt sẽ vẫn tắt khi GPU ở trong trò chơi tải thấp hoặc năng lượng thấp.

Luồng không khí được tràn ra nhờ mép quạt hình tam giác và được dẫn hướng mượt mà qua đường cong sọc 3D trên bề mặt quạt.

Ổ BI KÉP
VGA Gigabyte GeForce RTX 4090 WINDFORCE 24GB sở hữu cấu trúc ổ bi kép có khả năng chịu nhiệt tốt hơn và hiệu quả hơn cấu trúc tay áo.

Thiết kế tản nhiệt mở rộng cho phép luồng không khí đi qua, giúp tản nhiệt tốt hơn.

ĐÈN VAPOR LỚN & ỐNG NHIỆT
Buồng hơi lớn tiếp xúc trực tiếp với GPU, cùng với các ống dẫn nhiệt composite, giúp truyền nhiệt nhanh chóng của GPU và VRAM đến bộ tản nhiệt.

BIOS KÉP
Cài đặt mặc định của nhà sản xuất là chế độ OC, cung cấp cho người dùng hiệu suất tốt nhất. Tuy nhiên, bạn có thể chuyển sang chế độ im lặng sẽ tận hưởng trải nghiệm yên tĩnh hơn.

TẤM LẠI KIM LOẠI BẢO VỆ
Tấm lưng kim loại không chỉ mang lại hình dáng thẩm mỹ mà còn nâng cao cấu trúc của card đồ họa để bảo vệ toàn diện.

CÁC CHỈ SỐ CÔNG SUẤT
Khi gặp bất kỳ sự bất thường nào về nguồn điện, đèn báo sẽ cảnh báo game thủ bằng ánh sáng nhấp nháy.

XÂY DỰNG MẠNH MẼ
RẤT LÂU HỎNG
Cuộn cảm kim loại cao cấp được chứng nhận Siêu bền, tụ rắn ESR thấp hơn, PCB đồng 2oz và MOSFET RDS (bật) thấp hơn, cộng với thiết kế chống quá nhiệt để mang lại hiệu suất vượt trội và tuổi thọ hệ thống lâu hơn.
THIẾT KẾ PCB THÂN THIỆN
Quy trình sản xuất hoàn toàn tự động đảm bảo chất lượng hàng đầu của bảng mạch, và loại bỏ những chỗ lồi lõm sắc nét của các đầu nối hàn được nhìn thấy trên bề mặt PCB thông thường. Thiết kế thân thiện này giúp tay bạn không bị cắt hoặc vô tình làm hỏng các bộ phận khi chế tạo.
TRUNG TÂM ĐIỀU KHIỂN GIGABYTE
GIGABYTE CONTROL CENTER (GCC) là một phần mềm thống nhất cho tất cả các sản phẩm được GIGABYTE hỗ trợ. Nó cung cấp một giao diện trực quan cho phép người dùng điều chỉnh tốc độ đồng hồ, điện áp, chế độ quạt và mục tiêu công suất trong thời gian thực.

Đánh giá & Nhận xét
VGA Gigabyte GeForce RTX 4090 WINDFORCE V2 24GB
0.0
(0 đánh giá)
Thông số kỹ thuật chi tiết
Mô tả chi tiết | |
| Bộ xử lý đồ họa | GeForce RTX™ 4090 |
| Xung nhịp nhân | 2520 MHz |
| Số nhân CUDA | 16,384 |
| Tốc độ bộ nhớ | 21 Gbps |
| Dung lượng bộ nhớ | 24 GB |
| Loại bộ nhớ | GDDR6X |
| Bus bộ nhớ | 384-bit |
| Chuẩn giao tiếp card | PCI-E 4.0 |
| Độ phân giải số tối đa | 7680 × 4320 |
| Số màn hình tối đa | 4 |
| Kích thước card | 331 × 136 × 55.5 mm |
| Chuẩn PCB | ATX |
| Hỗ trợ DirectX | 12 Ultimate |
| Hỗ trợ OpenGL | 4.6 |
| Nguồn PSU khuyến nghị |
|
| Đầu cấp nguồn | 1 × 16-pin |
| Cổng xuất hình | 3 × DisplayPort 1.4a, 1 × HDMI 2.1a |
| Phụ kiện đi kèm | 1. Hướng dẫn nhanh 2. Thanh chống xệ GPU 3. Hướng dẫn lắp thanh chống xệ 4. Adapter chuyển 1×16-pin sang 4×8-pin |
Tin tức về công nghệ

THÔNG BÁO TẠM NGỪNG GIAO DỊCH CƠ SỞ QUẾ VÕ
THÔNG BÁO TẠM NGỪNG GIAO DỊCH CƠ SỞ QUẾ VÕ
Th 7, 28/02/2026

MacBook Neo có gì "hot"
Giải mã mẫu laptop "quốc dân" mới dành cho học sinh, sinh viên
Th 4, 15/04/2026

VÌ SAO MỨC SỬ DỤNG GPU TĂNG ĐỘT BIẾN LÊN 100% ?
VÌ SAO MỨC SỬ DỤNG GPU TĂNG ĐỘT BIẾN LÊN 100% ?
Th 5, 16/04/2026

NVIDIA lộ diện RTX 5060 phiên bản 9GB VRAM
NVIDIA lộ diện RTX 5060 phiên bản 9GB VRAM
Th 5, 16/04/2026

Tai nghe chụp tai OneOdio Pro 10 - phụ kiện cho DJ chuyên nghiệp
Tai nghe chụp tai OneOdio Pro 10
Th 5, 16/04/2026
Sản phẩm tương tự
Không tìm thấy sản phẩm liên quan.






